Hỏi Đáp

Welcome!

This community is for professionals and enthusiasts of our products and services.
Share and discuss the best content and new marketing ideas, build your professional profile and become a better marketer together.

0

Giá của sản phẩm theo từng biến thể

Xin chào các anh chị trên ERPOnline,

Em đã đọc các bài viết về biến thể sản phẩm và làm theo ví dụ. Trường hợp của em như sau:
Em có Iphone6 với 2 biến thể: 16GB và 32GB.
Vấn đề là giá của các biến thể này lại không giống nhau, em đã thử vào phần giá của sản phẩm để thay đổi nhưng không có hiệu quả.
Các anh chị giúp em với :(

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
3 Trả lời
0
Ảnh đại diện
Trần Ngọc Tuấn
Best Answer

Trong trường hợp giá bán được xây dựng trên cơ sở giá vốn thông qua Bảng giá/pricelist thì bạn không nên áp dụng cho các sản phẩm mà biến thể của chúng có giá vốn khác nhau.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
luanvt
Best Answer

Thanks anh nhé, em đã chỉnh được rồi, nhưng có vẻ như chỉ chỉnh được giá niêm yết thôi anh nhỉ, giờ em muốn chỉnh luôn cả giá vốn thì làm thế nào vậy anh. Em chỉnh giá vốn thì hệ thống update cả 2 giá vốn của biến thể luôn.
Hiện em đang cài phân hệ kế toán và bán hàng, kèm theo sử dụng báng giá (chưa cài đặt phân hệ mua hàng và kho)
Trong bảng giá em đang sử dung quy tắc tính giá là giá vốn + 10%, khi tạo saleorder và bảng tính giá này thì phần mềm lại đem y nguyên giá vốn của 2 sản phẩm này ra (giống nhau), thành ra là đổi giá biến thế không tác dụng.
Có cách nào xử lý vấn đề này được không anh? :D

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ
0
Ảnh đại diện
Coffee One
Best Answer

Trên form sản phẩm, bạn bấm vào nút Giá biến thể và sau đó điều chỉnh tùy ý.

Ảnh đại diện
Huỷ bỏ

Trả lời của Bạn

Vui lòng đảm bảo câu trả lời của bạn có liên quan và giải đáp đúng nội dung câu hỏi. Nếu muốn bình luận về câu hỏi hoặc câu trả lời, hãy sử dụng công cụ Bình luận. Lưu ý, bạn có thể thay đổi nội dung trả lời thay vì trả lời lại 02 lần cho cùng một câu hỏi. Đồng thời bạn có thể nhấn nút để bầu chọn câu hỏi / câu trả lời tốt nhất.